Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

:+: จะเก็บเงินซัก 5 ปีแล้วสร้างบ้านเอง ควรจะเก็บกับ Bank ไหนดีครับ :+:

ตอนนี้เพิ่ง 20 กำลังคิดว่า 25 ปุ๊ปจะซื้อคอนโด อยู่เองนะครับ แต่พอเห็นราคาคอนโดกลางเมืองแต่ละทีแล้ว สู้ไม่ไหวจริงๆ เลยถอยมาคิดว่าจะเก็บแล้วสร้างในพื้นที่บริเวณบ้านตัวเองดีกว่า ...

เลยอยากจะทราบว่า ผมควรที่จะไปฝากเงินไว้กับ Bank ไหน และฝากแบบไหนดีครับที่จะทำให้ ผมจึงจะได้ดอกเบี้ยสูงที่สุด(ในกรณีที่ไม่คิดจะถอนออกมาใช้)และถ้าเกิดมีปัญหาเรื่องเงินในอนาคตเราจะได้ขอกู้เงินจากธนาคารได้ง่ายหน่อยเพราะเราเป็นลูกค้าของธนาคารมาเกือบ 5 ปี ในกรณีที่ขอกู้มาสร้างบ้านในที่ดินของตัวเองนะครับ ...

ส่วนเงินที่คิดว่าจะเก็บได้ในแต่ละปี ก็คงอยู่ราวๆ 75-100 K นะครับ

รบกวนช่วยแนะนำให้ผมหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

จากคุณ : Someday - [ 23 มี.ค. 50 20:41:04 A:58.8.137.251 X: TicketID:141526 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom