Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ข้าราชการจนๆ อยากมีบ้าน

ไอ้กระผมก็ไม่อยากกล่าวอะไรให้ยาว
    กระผมมี เมีย 1 ลูกสาว 1 ลูกสาวอายุ เข้า 7 เดือนแล้ว
    กระผมรับราชการ เข้าเมษาก็ครบ 1 ปี เงินเดือน จริงๆ ยังไม่รวม
    เงินพิเศษสมัยรัฐบาลทักษิณ 8 พันบาทถ้วน โอทีแล้วแต่บางเดือน ได้บ้างไม่ได้บ้าง ทำงานอยู่แถวแยกตึกชัย
    ปัจจุบัน เช่าห้องในซอย ตรงข้าม กรมโยธาธิการ 3500 บาทถ้วน
    ค่าน้ำค่าไฟต่อเดือน 300-400 บาท ตัวเมียผมก็รับราชการเงินเดือน 7630 บาท
    แต่ว่าใช้สิทธิ์กู้ กบข ให้พ่อกับแม่เขาที่บ้านเกิดไปแล้ว
    ผ่อนเดือนละ 2800 บาท กำลังจะัโอนย้ายมาอยู่หน่วยงาน
    ใกล้ๆ กัน ในปีหน้า โดยอยากมีบ้าน เพื่อที่จะทำให้ครอบครัว
    เป็นครอบครัวกันเสียที ไอ้ครั้นที่กระผมจะไปกู้ กบข
    จากเงินเดือน 8 พัน จะกู้ได้ ห้าแสนสองหมื่นบาทถ้วน
    ไม่ทราบว่าเพื่อนๆ ในห้องชายคา จะมีข้อเสนอแนะให้กระผมบ้าง ขอบคุณครับ

จากคุณ : ตะละพะเนียเธอเจาะ - [ 27 มี.ค. 50 19:57:26 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom