Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ขอคำปรึกษาจากตัวแทนขายประกันหรือผู้รู้ด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

มีตัวแทนมาขายประกันให้ ซึ่งไม่อยากจะทำเลยทั้งปฎิเสธแล้ว หาข้ออ้างทุกๆอย่างแล้วแต่เขาก็หาคำพูดมาลบล้างของเราจนได้ คือตัวแทนคนนี้เป็นพี่สาวของเพื่อนเราเองค่ะ เราก็เลยต้องจำใจทำทั้งที่ไม่เต็มใจ แต่เรามาคิดอีกที่หากเราส่งไปมากกว่านี้ก็จะหมดเยอะ ดังนั้นหากบอกยกเลิกก็น่าจะทัน คือยก ตย. น่ะค่ะทำวันนี้ แล้วพรุ่งนี้ขอยกเลิก ทั้งๆที่เป็นวันหยุด แต่ตัวแทนบอกว่ายกเลิกไม่ได้ เพราะได้ส่งเรื่องไปที่สนง.แล้ว อยากทราบว่าจริงหรือปล่าวค่ะ แต่ทำไมในกรมธรรม์เขียนว่า สามารถยกเลิกได้หลังจากได้รับกรมธรรม์ภายใน 15 วัน ช่วยตอบด้วยน่ะค่ะ ในกรณีที่ขอยกเลิกซึ่งเรายังไม่ได้รับกรมธรรม์ เงินที่เราจ่ายไปจะได้คืนไหมค่ะ
          ปล. ตัวแทนออกเงินให้ก่อนครึ่งหนึ่งค่ะ

แก้ไขเมื่อ 31 มี.ค. 50 18:04:05

แก้ไขเมื่อ 31 มี.ค. 50 17:59:57

แก้ไขเมื่อ 31 มี.ค. 50 16:21:50

แก้ไขเมื่อ 31 มี.ค. 50 16:20:52

แก้ไขเมื่อ 31 มี.ค. 50 15:10:34

แก้ไขเมื่อ 31 มี.ค. 50 15:10:14

จากคุณ : ใจดวงน้อย - [ 31 มี.ค. 50 14:52:31 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom