Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ถ้าเปิดแอร์ อุณหภูมิ 25 องศา กับ 28 องศา จะกินไฟต่างกันเท่าไรครับ 12000 BTU ครับผมเปิดที่ 28 องศา อยู่ครับ

ถ้าเปิดแอร์ อุณหภูมิ 25 องศา กับ 28 องศา จะกินไฟต่างกันเท่าไรครับ 12000 BTU ครับผมเปิดที่ 28 องศา อยู่ครับ ในความคิดผม 28 องศาก็เย็นพอใช้ได้นะครับ เห็นมีคนบอกว่าถ้าเปิดสูงขึ้น 1 องศาจะประหยัดได้ 10% งี้ผมเปิด 28 องศา ก็ประหยัด 30% จะจริงหรือเปล่าครับผมเปิดวันละ 6 ชม. จะกินไฟประมาณเท่าไรหรอครับ

จากคุณ : banyoun - [ 2 เม.ย. 50 13:01:50 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom