CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

จะติดตะข่ายกรองแสงแดด หลังห้องนอนติดแนวไหนดีครับ ?

ขึงตรงๆ (1 คน)
      ขึงเฉียงขวาจากบนลงล่าง (0 คน)
      ขึงเฉียงซ้ายจากล่างขึ้นบน (0 คน)
      ขึงยังไงก็ได้ ผลไม่ต่างกัน (0 คน)
      ไม่ต้องขึง จะดีกว่า (0 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 1 คน

100.00%
     0.00%
     0.00%
     0.00%
     0.00%

ตอนนี้ก็อย่างที่รู้สึกกันครับ อากาศร้อนมาก แล้วห้องนอนผมซึ่งอยู่ด้านหลังบ้าน แถมอยู่อยู่ชั้น 3 อีก ที่เลวร้ายกว่านั้นตอนบ่ายๆ นี้ผนังห้องจะโดนแดดเต็มๆ ทำให้ห้องสะสมความร้อนไว้มาก เลิกงานถึงบ้าน 2 ทุ่ม นี่เข้าห้องทียังกะเข้าเตาอบ จับผนังดูยังอุ่นๆ อยู่เลย

ตอนนี้ทน ไม่ไหว เลยจะหาทางให้ผนังห้อง โดนแดดให้น้อยที่สุด ก็เลยไปซื้อตะข่ายกรองแสงแดดมา (ที่เค้าใช้คลุมเรือนเพาะชำ) กะจะขึงกรองแสงแดดให้ แดดแรงๆ กลายเป็นแดดอ่อนๆ ผนังบ้านผมจะได้ไม่สะสมความร้อนมาก ห้องก็น่าจะเย็นขึ้น

ปัญหาที่มีก็คือ ผมจะขึงยังไงให้มันเวิร์คที่สุด จะขึงตรงๆ หรือเฉียงจากบนลงล่าง หรือล่างขึ้นบน หรือจะขึงยังไงผลก็ไม่ต่างกัน

คำถาม
    1. ถ้าผมขึงตาข่ายที่ว่านี้ ห้องผมจะร้อนน้อยลงอย่างที่ผมคาดไว้หรือเปล่า (คือผมคิดได้เท่านี้่อ่ะ -_-'')
    2. ถ้ามันได้ผล จะขึงแนวไหนดีครับ ตามตัวเลือกเลย

ขอบคุณครับ

จากคุณ : Dont Be Serious - [ 7 เม.ย. 50 01:05:27 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com