Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เรียน เพื่อนพ้องน้องและพี่ที่เคารพ ขอแรงเอาใจช่วยด้วยนะคะ วันนี้จะลุยกะ ธอส. แล้วค่ะ ผู้หญิงไทยตัวคนเดียวนี่แหละค่ะ

ทนไม่ไหวแล้วเจ้าค่าเอ้ย ร้องเรียนอะไร ไม่สนใจจะตอบสักอย่าง มีแต่หนังสือเรียกปรับอัตราดอกเบี้ยตามใจฉันอย่างเดียว อุตสาห์เก็บเงินมาทั้งชีวิต อยากมีบ้านสักหลังให้พ่อ แม่ กะน้องๆ ได้อยู่สบายๆ เจอลูกเล่น ธอส. แล้วอยากร้องไห้ เสียใจที่ไม่เกิดมามีเงินก้อนจะได้ไม่ต้องขอกู้เงินเค้า

เรื่องนี้มันยาวค่ะ ที่มาอยู่กระทู้นี้นะคะ http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=navytour2005&month=05-2007&date=27&group=3&gblog=1
    ขอแรงช่วยคิดด้วยค่ะ ทำไงดีกู้ซื้อบ้านพอขึ้นปีที่๒ ธอส. ไม่คิดดอกเบี้ยตามสัญญาเพิ่มจาก ๔ %เป็น๖.๗๕%เฉยเลย
    ตามสัญญาระบุว่าเป็นดอกเบี้ยคงที่ ๓ ปี แต่พอส่งเงินถึงปีที่ ๒ ธอส. สาขาพัทยา กลับคิดดอกเบี้ยลอยตัวค่ะ จาก ๔ %เป็น๖.๗๕% ซะงั้น

พอสอบถามก็บอกว่าลูกน้องทำเอกสารผิดพลาด สอบถามไปที่สำนักงานใหญ่ก็เงียบ แย่จัง

วันนี้มีหนังสือจาก ธอส. มาใหม่ค่ะ บอกว่าปรับดอกเบี้ย เป็น ๑๓.๕๐% ต่อปี นอนไม่หลับเลยค่ะ พี่น้องคะ ชีวิตคนไทยที่ไม่มีโอกาสได้ต่อรองเพื่อรักษาสิทธิของตัวเองนี่มัน.........มึนค่ะ มึนมาก

รอให้เช้าอยู่ค่ะ นอนไม่หลับแล้ว เช้าเมื่อไหร่ไปแน่ ธอส.
    ช่วยโหวตกันให้หน่อยนะคะ งานนี้ไม่ตายไม่เลิกราค่ะ คงมีเรื่องยาวค่ะ

แก้ไขเมื่อ 16 มิ.ย. 50 20:11:49

จากคุณ : gijane - [ 19 เม.ย. 50 01:06:34 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom