Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

บ้านเก่าชั้นเดียวพื้นบ้านแอ่นตัว จะแก้ไขยังไงดีค่ะ

ซื้อบ้านเก่าอายุ 22 ปีมาค่ะ  ดูโครงสร้างโดยรวมไม่มีรอยแตกร้าว  แต่พอเจ้าของเก่าย้ายของออกไปแล้ว เพิ่งเห็นว่าพื้นบ้านแอ่นตัว เหมือนบางส่วนเอียงลง  ตรงกลางดูป่องขึ้น (เป็นเฉพาะ บางห้อง)  จะแก้ไขยังไงดีค่ะ  ผู้รับเหมาบอกให้วางเหล็กและเทปูนปรับระดับ  แต่น้องเพื่อนที่เป็นสถาปนิกบอกว่าจะยิ่งทำให้เกิดปัญหา  พอจะมีทางแก้ไขโดยไม่ต้องทุบพื้นทิ้งไหมค่ะ  เพราะถ้าถึงขึ้นนั้น  คาดว่าจะต้องเสียค่าใช้จ่ายสูง  อาจจะไม่คุ้ม  ทุบทิ้งสร้างใหม่อาจจะคุ้มกว่าค่ะ  (พื้นเดิมเป็นปาเก้  ซึ่งก็เว้าไปตามพื้นค่ะ)

จากคุณ : Country Club - [ 26 เม.ย. 50 14:08:37 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom