Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

#### ขอรบกวนทุก ๆ คน ช่วยประเมินราคาห้องนอนและรบกวนแนะนำวิธีแต่งห้องทีค่ะ ######

สวัสดีค่ะ  ขอรบกวนทุกคนทีนะคะ  คือเราอยากจะแต่งห้องนอนใหม่และเป็นห้องติดแอร์  แต่ไม่มีความรู้เรื่องเฟอร์นิเจอร์ตกแต่งบ้านเลยค่ะ  และเรายังเรียนหนังสืออยู่งบแต่งห้องนอนเลยต้องใช้งบประมาณที่จำกัดอยู่ซักนิดน่ะคะ  ต้องขอรบกวนตามนี้....

1.  หน้าต่างที่ต้องเปลี่ยนใหม่เป็นหน้าต่างกระจกติดฟิล์มที่เป็นอลูมิเนียมเลื่อนไปมาได้ราคาอยู่ประมาณเท่าไหร่คะ  หน้าต่างกว้าง  1  เมตร ยาว  1.20  เมตร  

2.  ประตูไม้บานนึงราคาราว ๆ เท่าไหร่คะ

3.  ที่นอนเราควรเลือกที่นอนที่ทำจากวัสดุอะไรดีที่สุดคะ  ช่วยแนะนำด้วยแต่ราคาขอแบบที่พอประมาณนะคะ  อยากได้ที่นอนที่นอนด้วยกันได้ 3 คนอ่ะค่ะ

4.  ไฟติดเพดานที่เป็นหลอดตะเกียบสีส้มอ่อน ๆ อันเล็ก ๆ เหมือนในโรงแรม  เทียบกับหลอดนีออนทั่ว ๆ ไป  หลอดเล็กกี่หลอดค่าไฟถึงจะพอ ๆ กับการเปิดนีออนคะ  หรือมันเปลืองไฟกว่ากันมาก  อยากให้ห้องมันเป็นสีส้มอ่อน ๆ น่ะค่ะ  สวยดี  ถ้าทาสีห้องเป็นสีโอรสจะเข้ากับไฟดีมั๊ยคะ  

5.  ค่าไฟสำหรับการใช้แอร์เดือนนึงจะอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่คะถ้าเราเปิดแอร์ประมาณวันละ 10 - 12  ช.ม.  และแอร์ยี่ห้อไหนที่ประหยัดไฟดีที่สุดคะ  หรือการที่เราจะประหยัดค่าแอร์ควรดูจากอะไร  

6.  ทางขึ้นชั้นบนมันกว้างแค่ประตูบานเดียวเองอ่ะค่ะ  ถ้าเราสั่งที่นอนมาเค้าจะขนขึ้นชั้นบนได้มั๊ยคะ  หรือเค้าจะมีวิธีขนขึ้นมาเองเราไม่ต้องกังวล  

ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ

จากคุณ : เด็กปีศาจ - [ 26 เม.ย. 50 23:49:20 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom