Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ช่วยแนะนำด้วยครับซื้อ DVD Record ยี่ห้อ+รุ่น ไหนถึงจะไม่ผิดหวังครับ

ก่อนนี้ผมใช้เครื่องเล่น VCD Soken ใช้ดีมากครับ ไม่เคยสะดุดอ่านได้ทุกแผ่น
    แต่พอเปลี่ยนมาใช้เครื่องเล่น DVD Pxxx (ราคา 6.9k ใช้มา 3 ปี ) ตอนนี้รวนมาก
    เอาไปซ่อมมาใช้ได้ไม่นานก็กลับมารวนอีก ทนไม่ไม่ไหวแล้ว เซ็งมาก
    สะดุดเกือบทุกแผ่น VCD หนังใหม่ๆ อ่านได้ครึ่งไม่ได้ครั้ง VDC ฟ้องเป็น CD บางทีก็โชว์คำว่า Play แล้วแฮ้งค์ไปเลย

ตอนนี้ผมอยากเปลี่ยนเครื่องใหม่ อยากได้เป็น DVD ที่ตั้งโปรแกรมบันทึกรายการ TV ได้ โดยไม่ต้องเปิด TV
    ช่วยนะนำด้วยครับ ทั้งรุ่นที่มี HDD และ ไม่มี HDD

วัตถุประสงค์หลัก ต้องการเอามาอัดรายการ TV  อัดบอล ตอนดึกๆ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

แก้ไขเมื่อ 05 พ.ค. 50 03:32:08

จากคุณ : UFO_United - [ วันฉัตรมงคล 03:00:37 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom