Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

จริงหรือไม่ว่าเครื่องเล่น DVD พวก Brand Name จะกันไม่ให้เล่นแผ่นผี ขอคำแนะนำในการเลือกซื้อด้วยครับ

กำลังจะหาซื้อเครื่องเล่น DVD ใหม่  ซื้อทั้งทีอยากได้ดีหน่อย แต่ไม่ถึงกับดีมากขนาดราคาแพงๆ ตอนนี้เห็นมีพวก Local Brand เยอะมาก ราคาพันกว่าบาท ไปจนถึง Brand Name ต่างๆ 4-5 พัน หรือหมื่น
    ตอนแรกผมตั้งใจจะซื้อพวก Brand Name ดีๆ ไปเลย ตั้งงบไว้ว่าประมาณ 2-3 พันบาท  เมื่อวานไปเดิน Power Buy พนักงานก็แนะนำว่า อย่าซื้อพวกมียี่ห้อ Sony, Phillips, Pioneer เพราะพวกนี้เล่นแผ่นผี แผ่น Copy หรือเล่นไม่ได้ทุก Zone  แนะนำให้ผมซื้อ Leona เพราะเล่นพวกแผ่นเป็นรอยลึกๆ ได้   พอดูยี่ห้อ Leona ก็มีหลายระดับอีก เค้าบอกว่าหัวอ่านเป็นพลาสติก กับหัวแก้ว  สับสนไปหมดแล้ว   ขอคำแนะนำในการเลือกซื้อด้วยครับ

จุดประสงค์การซื้อของผมคือ
    1. เครื่องเก่าเล่นไฟล์ใหม่ๆ ไม่ได้  บางครั้งขี้เกียจ Write เป็นหนังเพื่อเอามาดู แล้วเห็นว่ารุ่นใหม่ๆ เสียบ FlashDrive ได้ดวย (ไม่มีก็ได้)
    2. อยากได้เครื่องที่เล่นแผ่นเป็นรอยได้ เพราะผมมีหนังเก่าที่ Write เก็บไว้ บางแผ่นเป็นรอยอ่ะ เครื่องเก่าเล่นไม่ค่อยได้
    3. อยากได้เครื่องที่สามารถกด Remote ปิดเครื่องได้เลย เพราะที่มีอยู่กดปุ่ม PowerOff ที่ Remote แล้ว จะมีไฟสีฟ้า(สว่างมาก) ที่เครื่อง เวลาเปิดกลางคืนปิดไฟในห้องหมด มันสว่างเกิน อารมณ์ขี้เกียจครับ เวลานอนดูบนเตียง แล้วอยากกดปิดได้เลย ทีวีก็ยังกด Remote ปิดได้เลย หรือว่าปิดแบบ StandBy ก็ได้ โดยที่ไม่มีไฟใดๆ เลย แล้วตอนเช้าก็มากดปุ่มปิด  

ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ

จากคุณ : โคตรรักเอ็งเลย - [ วันฉัตรมงคล 14:03:09 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom