Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

จานดาวเทียมแบบซื้อขาด UBC-ADSL

เพื่อนๆค่ะ มีใครดู UBC โดยใช้ จานดาวเทียมแบบซื้อขาด UBC-ADSL บ้างค่ะ เห็นมีโฆษณาว่าไม่ต้องจ่ายรายเดือน ในการติดตั้งจ่ายแค่ 15900 บาท แต่ต้องมี Hispeed Internet ของ True ก่อน ถึงจะติดตั้งและใช้งานได้ สามารถดูได้เกือบ 100 ช่อง (มากกว่าโปรแกรมของ UBC เพราะมีฟรีทีวีของค่ายอื่นๆให้ด้วย) ใครใช้บริการอยู่หรือเคยใช้ ไม่ทราบว่าใช้งานได้จริงหรือเปล่าค่ะ กลัวจะเป็นการละเมิดลิขสิทธิ์ของ UBC หากภายหลังสัญญานโดน Block เราก็เสียตังค์ฟรี กลัวโดนหลอกจัง (ของ แซทเทลไลท์ทีวี ค่ะ) โทรไปถามเขาๆบอกว่าไม่ผิด เขาใช้จานดาวเทียมของ UBC แต่ใช้ ADSL ถอดรหัสสัญญาณดาวเทียมค่ะ) หากใช้งานได้จริงและจริงๆแล้วเป็นการผิดกับ UBC แต่ไม่มีโอกาสโดน Block ก็น่าใช้นะค่ะ ปีเดียวก็คุ้มทุนแล้วค่ะ

จากคุณ : บุ๋ม - [ 12 พ.ค. 50 15:40:55 A:124.120.5.228 X: TicketID:145275 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom