Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ทำไมระบบไฟฟ้าถึงมาอยู่ที่นี่ ในอนาคตผมอาจถูกไฟฟ้าช็อต ช่วยผมด้วย

ผมไปตรวจรับทาวน์เฮาส์มาขนาด 3 ชั้น แต่บริเวณหน้าบ้านที่จอดรถมีบริเวณที่เจาะที่มีฝาปิด 2 ที่ติดกัน ผมเปิดดูอันที่หนึ่งบอกว่าเป็นที่ระบายน้ำเสียจากบ่อพักน้ำหลังบ้านไปที่บริเวณท่อที่อยู่ใต้ถนนหน้าบ้าน  แต่อีกอันหนึ่งผมไม่เข้าใจคือผมเปิดดูที่เค้าเจาะอันหนึ่งผมว่าเป็นสายไฟซึ่งหุ้มฉนวน ทางโครงการบอกผมว่าเป็นสายไฟที่มาจากเสาไฟฟ้าทางโครงการต่อเข้าบ้านโดยการมุดลงดินมา และเป็นจุดที่สมมุติระบบสายไฟมีปัญหาเค้าจะมาเช็คที่นี่ส่วนหนึ่ง ปรากฏว่าบริเวณเหนือที่เค้าเจาะเป็นก็อกน้ำสำหรับล้างรถ ผมเลยถามเค้าว่าถ้าน้ำไหลเข้ามาบริเวณที่เจาะนี่ไฟจะช็อตไหม เค้าบอกว่าไมต้องกลัวเพราะสายไฟหุ้มฉนวนอยู่ ผมไม่มีความรู้เกี่ยวกับระบบไฟฟ้า ขอความกรุณาท่านที่มีความรู้ช่วยตอบด้วยคับ

จากคุณ : pee_go - [ 29 พ.ค. 50 17:07:46 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom