Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

สวัสดีครับ ขอคำแนะนำเรื่องห้องพระและอื่น ๆ ครับ

คือแฟนไปดูบ้านโครงการมาถูกใจหลังนี้ ทั้งทำเลและแบบบ้าน
    (ตามรูปแนบ) ครับ หลังนี้หน้าบ้านหันหน้าไปค่อนทางทิศใต้แต่ไม่ได้ใต้เป๊ะนะครับ (ยังไม่ได้วัดละเอียด)
    ผมดูแปลนแล้วมีปัญหาอยากจะรบกวนขอคำชี้แนะและการแก้ไข ดังนี้ครับ
    1.ถ้าจะมีห้องพระเล็ก ๆ ควรใช้ห้องไหนดีครับระหว่าง นอน 2 กับนอน 3 และหันหน้าพระไปทางทิศไหน (ถ้าไม่ได้จริง ๆ ขอมุมติดหิ้งพระก็ได้ครับ)
    2. หัวนอนห้องนอน 1 หันหัวไปทางทิศที่ค่อน ๆ ตะวันตก มีปัญหาเกี่ยวกับฮวงจุ้ยมั๊ยครับ ถ้ามีแก้ไขอย่างไรครับ
    3. ประตูห้องนอนใหญ่เกือบ ๆ ตรงกับบันได (ประมาณครึ่งบาน) มีปัญหาเกี่ยวกับฮวงจุ้ยมั๊ยครับ ถ้ามีแก้ไขอย่างไรครับ
    4. คำแนะนำอื่น ๆ ....
    ขอบพระคุณมากครับ

จากคุณ : naymodx - [ 8 มิ.ย. 50 09:51:43 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom