Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ทำไมท่านถึงกล้าซื้อบ้าน แถวๆ พระราม2 บางบอน บางขุนเทียน ปากน้ำ ครับ

และแถวๆ จังหวัดสมุทรปราการ ซึ่งใกล้ปากน้ำ ปากอ่าว และใกล้ชายทะเลน่ะครับ

เพราะเท่าที่ผมฟังข่าวสารมาเรื่อย ๆ ทราบว่าน้ำทะเลมันจะหนุนสูงขึ้นมาทุก ๆ ปี น้ำฝนก็มากขึ้นจากป่าไม้ที่ลดลง ปีที่แล้วประเทศเราโดนน้ำท่วมขยายวงกว้างขึ้นถึง 47 จังหวัด น้ำแข็งและหิมะมันก็ละลายมากขึ้น ๆ จากภาวะโลกร้อน

ฟังจากอาจารย์พิชัย วาสนาส่ง ท่านก็พูดบ่อยมาก เรื่องน้ำจะสูงขึ้นทุกปี ท่านบอกว่ากรุงเทพฯ เอง ก็อันตรายจากระดับน้ำ ท่านยังเปรยว่าไม่เข้าใจว่าทำไมภาครัฐใจเย็น ไม่ตื่นตัวที่จะหาทางป้องกันจริงจังกัน ครับ

ผมเองก็มีความตั้งใจ อยากซื้อบ้านเป็นของตนเอง เพราะเช่าเค้าอยู่ แต่ก็กังวลใจอยู่ ยังหาไม่ได้ จะซื้อแถวปริมณฑลก็กังวลเรื่องน้ำท่วม จะไปต่างจังหวัด ญาติ ๆ ก็อยู่กันแต่แถวนี้ ซึ่งพวกเขาก็ไม่ค่อยใส่ใจ ไม่กังวลเหมือนผม

ทั้งหมดนี้เป็นแค่ความรู้สึกกังวลส่วนตัวนะครับ อาจเป็นคนวิตกจริตในความคิดท่าน และอยากฟังความคิดเห็นของ ทุกท่านในห้องนี้น่ะครับ ว่าคิดเห็นเป็นอย่างไร
    ขอบคุณครับ

จากคุณ : สุนันท์ - [ 27 มิ.ย. 50 13:32:00 A:58.9.177.89 X: TicketID:148719 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom