Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ถามเรื่องปั๊มน้ำครับ วานผู้รู้ช่วยด้วยครับ

คือ ช่วยแนะนำปั๊มน้ำสำหรับ บ้าน 2 ชั้น พื้นที่ใช้สอยประมาณ 320 ตร.ม. ครับ มี ห้องน้ำทั้งหมด 4 ห้องน้ำ ไม่รวมห้องน้ำแม่บ้านอีก 1 ห้องน้ำ ชั้นล่าง มี 2 ห้องน้ำ เป็นห้องน้ำแม่บ้าน 1 ห้อง ส่วนอีก 1 ห้องเป็นของในบ้าน มีเป็นเครื่องทำน้ำอุ่นสำหรับอาบน้ำ ชักโครก โถปัสสาวะ และ มีเครื่องทำน้ำร้อน 1 ตัว ใช้สำหรับ ซิงค์ ครัวใน ครัวนอก อ่างล้างหน้า 3 จุด ส่วนห้องน้ำชั้นบน มี 3ห้องน้ำ
    ห้องน้ำ 2 ห้องใช้อุปกรณ์เหมือนกัน คือเป็นเครื่องทำน้ำร้อน ทั้ง 2 ห้อง มีอ่างล้างหน้า ชักโครก และใน shower
    มีฝักบัวมือ และ rainshower ขนาดเส้นผ่านศูนย์กลาง 8 นิ้ว เหมือนกันทั้ง 2 ห้อง ส่วนห้องน้ำใหญ่ ก็มีอ่างล้างหน้า ชักโครก อ่างน้ำวนอัดอากาศเต็มระบบ ตู้อาบน้ำเต็มระบบ
    และ ที่อาบน้ำ outdoor มีrain shower ขนาดเส้นผ่านศูนย์กลาง 15 นิ้ว ซึ่งทางรายละเอียดได้บอกไว้ว่า หัว rain 15 นิ้ว ต้องใช้แรงดันน้ำ 3 bar อ่างน้ำวนอัดอากาศ 3 bar ตู้อาบน้ำ 5 bar คือ ปัญหามันอยู่ตรงนี้อะครับ คือ ผมต้องใช้ปั๊มน้ำกี่ watt และควรเป็นแบบไหนดี คือผมถามมาหลายที่หลายยี่ห้อแล้วครับ แต่ละที่บอกไม่เหมือนกันเลย ผมเลยงงครับ
    ลืมบอกไปครับ ที่โครงการวางท่อไว้คือ 6 หุน จากมิเตอร์น้ำ เข้าถังเก็บน้ำบนดิน 2000 ลิตร 2 ถัง พอออกจากปั๊มเหลือ 1 นิ้ว ระยะทางประมาณ 4 เมตร
    เข้าบ้าน แนวนอน 6 หุน แนวดิ่ง 4 หุน ครับ ยังไงรบกวนแนะนำด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

แก้ไขเมื่อ 27 มิ.ย. 50 20:09:38

จากคุณ : Ultraman & The Gangs - [ 27 มิ.ย. 50 19:55:05 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom