Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

อยากเตือนเพื่อนๆว่า บันได 2 ways อันตรายมากครับ

อยากเตือนเพื่อนๆที่จะซื้อ หรือจะใช้บันได 2 ทาง หรือ 2 ways ที่สามารถปรับใช้ได้ทั้งแบบตั้งเป็นรูปตัว เอ และปรับใช้เป็นตัว ไอ ไว้พาด
    การที่ทางร้านระบุว่าใช้เป็น 2 ทางได้ก้เพื่อสนับสนุนการขาย แต่ไม่แน่ใจว่าคำนึงถึงความปลอดภัยหรือไม่? นี่ขนาดมี มอก. นะ
    ผมซื้อบันได 2 ทางของยี่ห้อ Homepro มา เพราะความสะดวกในการเลือกใช้งาน แต่พอใช้งานแบบตัว I คือวางพาดผนัง ถึงแม้จะพยายามให้มุมใกล้เคียงกับฉากที่สุดแล้ว คือประมาณ 80 องศาได้ ปรากฎว่าหักครับ ผมตกลงมานึกว่าแย่มากๆแล้ว ดีที่เจ็บแค่ แขนสองข้าง ขาสองข้าง และที่ก้นกบ ระบมมาก ถ้าลงผิดท่ากว่านี้ อาจจะไม่ได้มาโพสเตือนครับ
    ไม่น่าเลยครับ หากมันอันตราย ไม่ควรให้ใช้แบบ 2 ทางได้เลย ตัดปัญหาไปซะ ถ้าไม่ปลอดภัยต่อชีวิต
    ไม่ได้ถ่ายบันไดที่พับเสียมาให้ดู แต่คิดว่าคงเดาได้นะครับ...เจ็บเลย

จากคุณ : kotaro67 - [ 2 ก.ค. 50 21:18:29 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom