Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

โดนเชิญมาห้องนี้น่ะค่ะ รบกวนด้วยค่า ไม่มีข้อมูลเรื่องจัดสวนเลยค่ะ อยากทราบ ราคาคร่าวๆ ก่อนไปคุยกับผู้เหมาจัดสวนน่ะค่ะ

รบกวนด้วยค่า ไม่มีข้อมูลเรื่องจัดสวนเลยค่ะ อยากทราบ ราคาคร่าวๆ ก่อนไปคุยกับผู้เหมาจัดสวนน่ะค่ะ
    ดังนี้นะคะ บ้านกำลังจะสร้างเสร็จ
    สวนไม่ใหญ่มาก แต่ไม่รู้กี่ตารางวา (ตารางเมตร) เดาๆ ว่าน่าจะประมาณ 35 ตารางเมตร สองจุดหน้าหลังบ้าน กับทางเดินแคบๆข้างบ้าน (รวมทั้งสามโซน คงประมาณ 90 ตารางเมตร) น่ะคะ
    1.มีดินถมอยู่แล้ว ต้องการ ปูหญ้า อยากทราบราคาคร่าวของการปรับสภาพ จนถึงปูหญ้าน่ะค่ะ คิดแล้วตารางเมตรประมาณเท่าไหร่
    2.พวกนี้เขาจะมีเครื่องมืออุปกรณ์บดอัดดิน มาด้วยใช่ไหมคะ เพราะดิน ดำ นุ่ม ไม่เรียบเลย กลัว ช่างไม่ทำปรับสภาพให้ มาถึงมั่วๆลง
    3.ทางเดินข้างบ้าน แคบๆ คงจะลงหินทางเดินคงเป็นหินแผ่นๆ พวก หินกาบ หินทรายประมาณนั้น แล้วก็ มีหินขาวๆ ดำ ๆ เม็ดเท่าไข่(ไก่นะคะ) แซมๆ พวกนี้ ก็ต้องมีตาข่ายอะไรคลุมๆด้วยก่อนใช่ไหมคะ ราคามันจะประมาณเมตรละกี่บาทคะ
    4.เรื่องต้นไม้ยังไม่มีไอเดียเท่าไหร่น่ะค่ะ คิดว่าจะเอาหญ้ากับหินมาลงก่อนเพราะตอนนี้ฝนตกน้ำโดนดินกระเด็นเลอะกำแพง และรั้วบ้าน เต็มไปหมดแล้วค่ะ

ขอบคุณทุกท่านที่อ่านยาวๆนะคะ รบกวนด้วยค่ะ

จากคุณ : Prang - [ 9 ก.ค. 50 18:05:26 A:125.24.73.12 X: TicketID:007924 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom