Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ซื้อคอนโดมือสอง เงินสด

คือว่าผมจะซือคอนโดมือสองแบบเงินสดอะครับ

ตอนนี้คนขาย fax โฉนดมาให้แล้ว

ขั้นตอนต่อจากนี้ผมต้องทำอย่างไรบ้างครับ ช่วยแนะนำหน่อย ไม่ได้กู้แบงค์ต้องเดินเรื่องเองเลยกลัวพลาดอ่ะครับ

ผมว่าผมจะไปกรมที่ดินเพื่อเอาโฉนดไปตรวจสอบ พร้อมถามค่าใช้จ่ายในการโอน ไม่ทราบว่าถูกต้องไหมครับ แล้วเวลาไปที่ดินเนี่ยต้องติดต่อที่หน่วยไหนเหรอครับ ถามเพื่อการเตรียมตัวครับ และต้องเอาอะไรไปบ้าง

ถ้าผมไปถามแล้วได้รายละเอียดกับมาแล้ว วันทำสัญญาซื้อขายก็ต้องไปที่ที่ดินใช่ไหม หรือทำที่ไหนก็ได้ แล้วการทำสัญญาซื้อขายต้องมีอะไรที่ต้องระวังพิเศษไหมครับ

หลังทำสัญญาซื้อขายแล้ว การโอนชื่อเจ้าบ้านก็จะทำในวันนั้นเลยเหรอป่าวครับ แล้วต้องเตรียมอะไรไปบ้าง (หนังสือปลอดหนี้ของคอนโด ทางเจ้าของก็ต้องเตรียมไปในวันทำสัญญาใช่ไหมครับครับ)

ซื้อที่อยู่หลังแรกในชีวิตครับ ช่วยชี้แนะด้วย ขอบคุณครับ

จากคุณ : Ostrich - [ 11 ก.ค. 50 23:47:16 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom