Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เปิดบ้านซอร์บอนน์ (ตอนที่ 1) : มาแต่งห้องนอนใหม่กันเถอะ

หลังจากโพสกระทู้เรื่องมุ้งลวดไปแล้ว  ก็ปรากฏว่าได้รับความสนใจเป็นอย่างมาก   และที่ดีใจอีกอย่างก็คือทุกคนยังจำกันได้  และเพื่อนเก่าๆที่ไม่ได้เห็นกันมานานทางพันทิปก็เข้ามาส่งเสียงทักทาย   ทำให้รู้สึกว่าบรรยากาศเก่าๆสมัยเริ่มตั้งห้องชายคานั้นกลับมาบ้าง    รู้สึกดีมากๆครับ  

ผมหายไปนานเพราะด้วยสาเหตุเนทที่บ้านช้ามาก    รอโหลดเข้าพันทิปกันนานจนลืมไปเลย   ยิ่งกระทู้ใหนมีรูปภาพประกอบก็หมดหวังครับ     นอกจากนั้นเมื่อกลับเมืองไทยก็ยุ่ง   มีเรื่องให้ทำมากมาย   หนึ่งในนั้นก็คือการแต่งบ้าน (ครั้งสุดท้าย)  หลังจากเข้าอยู่ได้เกือบ 4 ปีแล้ว    แบบว่าค่อยๆแต่งกันไป    ครั้งนี้กะเอาให้เสร็จ    ผมก็เลยเปิดบ้านให้ชมกันบ้างครับ    คำแนะนำที่ผมสอดแทรกเข้าไปนั้นมาจากประสบการณ์จริง    ก็คิดว่าอาจจะเป็นประโยนช์สำหรับผู้ที่เริ่มแต่งบ้านใหม่ไม่มากก็น้อยนะครับ     เริ่มกันเลยดีกว่าครับ  

--------------------------

จากคุณ : ซอร์บอนน์ - [ 31 ก.ค. 50 21:01:25 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom