Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เปิดบ้านซอร์บอนน์ (ตอนที่ 2) : พื้นที่แคบๆ สูงๆก็แต่งให้สวยได้ครับ

กระทู้เปิดบ้านซอร์บอนน์ตอนแรกนั้นได้รับการต้อนรับเป็นอย่างดีจากชาวชายคา    ทั้งเพื่อนเก่าและเพื่อนใหม่ต่างก็เข้ามาชื่นชมและทักทาย    ผมขอขอบคุณมา ณ ที่นี้นะครับ      กระทู้นี้เลยขอนำเสนอเกี่ยวกับการตกแต่งและจัดวางของในที่แคบๆ สูงๆได้อย่างไรดี     ผมเชื่อว่าเราทุกคนต้องเคยประสบปัญหาในจุดนี้      หลายท่านคงเคยบ่นว่า   "เอ๊ะ  มันแคบเหลือเกิน   ทำอะไรก็ไม่ได้    วางอะไรไปก็คับที่คับทาง   ขวางทางเดินไปหมด"     หลายท่านจึงมักปล่อยให้ที่แคบๆบริเวณนี้ไม่ได้ใช้ประโยนช์    หรือไม่ก็ปล่อยให้มันรกยิ่งกว่าเดิม    

กระทู้นี้จึงขอเสนอวิธีการแก้ใขปัญหาเหล่านี้ด้วยวิธีง่ายๆ   ไม่เปลืองงบประมาณครับ     แล้วเราจะรู้ว่าการจัดวางของในที่แคบๆ สูงๆนั้นทำได้ง่ายและไม่แพงเลย    ตามมาดูกันเลยดีกว่าครับ

จากคุณ : ซอร์บอนน์ - [ 5 ส.ค. 50 13:09:03 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom