Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

การเก็บงานก่อนโอน

คือว่าเร็ว ๆ นี้ผมจะไปตรวจบ้านก่อนโอนน่ะครับ
    เป็นทาวน์เฮาส์ (บ้านใหม่) 21 ตรว. 1,720,000 บาท(ไม่รวมพื้นที่เกิน)
    เมื่ออาทิตย์ที่แล้วผมได้เข้าไปดูบ้าน เห็นว่ายังไม่เรียบร้อยอยู่หลายอย่าง
    แต่มีอย่างนึงที่ผมหนักใจมากคือ พื้นลามิเนทชั้นบน เวลาเดินเหยียบจะมีเสียงดังก็อบแก็บ ชั้นบนมี 3 ห้องเป็นทุกห้องเลยครับ
    ผมคิดว่าช่างคงจะทากาวไม่เต็ม
    ถามความเห็นของทุกท่านครับ ว่าควรจะสั่งแก้หรือไม่
    หรือว่ามันเป็นเรื่องปกติ บ้านไหน ๆ ก็เป็นกัน
    คือก็เกรงใจทางโครงการเหมือนกันน่ะครับ เพราะถ้าแก้ก็ต้องแก้ทั้งชั้นน่ะครับ
    นี่ผมยังไม่ได้ลองเคาะตามมุมกระเบื้องชั้นล่างด้วยครับ ว่าช่างยาปูนให้ดีหรือเปล่า
    กลัวทางโครงการเค้าจะหมั่นใส้เอา..

จากคุณ : Nok_Noi_Kon_Dee - [ 25 ส.ค. 50 14:10:16 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom