Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

@@ บ้านแม่มิ้น @@ ขอความเห็นในการแต่งบ้านมือสอง หลังน้อยหลังนี้ด้วยค่ะ ^^

สวัสดีค่ะทุก ๆ คน

ก่อนหน้านี้ตรีได้ซื้อบ้านมือสองมาค่ะ
    จากที่ไม่เคยมีความคิดจะซื้อบ้านเลย ... เพราะเนื่องจากไม่อยากเป็นหนี้ >.<

แต่บังเอิ้ญ บังเอิญบ้านที่อยู่ติดกันกับบ้านที่แม่อยู่เข้าบอกขาย ... เลยเกิดความอยากได้ ... เลยซื้อ - -"

ความจริงไม่ได้อยากได้บ้านหรอกค่ะ แต่อยากได้บริเวณเพิ่มขึ้น

เพราะบ้านเดิมเนื้อที่นิดเดียวค่ะ เป็นบ้านชั้นเดียว 56 ตารางวา ส่วนบ้านที่อยู่ติดกันเป็นบ้านชั้นเดียวเหมือนกัน พื้นที่ 51 ตารางวา ก็เลยคิดว่าซื้อไว้ก่อน

แล้วค่อยมีเงินเมื่อไหร่ (ซึ่งไม่รู้เมื่อไหร่ ^^") ค่อยทุบแล้วสร้างใหม่เป็นหลังเดียว ... อันนี้เป็นเรื่องของอนาคตอีกไกลค่ะ

พอซื้อแล้วก็เลยคิดว่าจะมาอยู่เองค่ะ  ก็เลยจะจะปรับปรุงนิดหน่อยค่ะ  เลยอยากมาขอความคิดเห็นค่ะ ^^
    ... ซึ่งอะไรที่ทำเองได้ก็อยากทำเองค่ะ  เช่น ทาสี ฯลฯ
    งบประมาณจำกัดจริง ๆ ค่ะ ^^"

จากคุณ : Triny - [ 25 ส.ค. 50 16:04:28 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom