Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

แบบ Paint ผนังจาก Dezign World ช่อง 9 เมื่อวานนี้ (มีรูป)

เมื่อวันเสาร์ใครดูรายการมั่งครับ ผมดูแล้วชอบแบบเพ้นท์ผนังห้องกินข้าวของเจ้าของร้านไอติม i-berry มาก ๆ ครับ อยากลองทำเอง (เพราะพื้นผนังที่บ้านสีเขียวเหมือน ๆ กัน) เลยลองร่างแบบคร่าว ๆ มาตามรูปประกอบ ลองเปิด Hi Speed IPTV ของช่อง 9 (ตาม Link รายการที่ 5 วาไรตี้-บันเทิง) ดูอีกครั้ง แต่รูปเล็กมาก ๆ เลยไม่ค่อยแน่ใจว่าทำเองออกมาแล้วจะสวยอย่างเค้าหรือเปล่า

http://hiptv.mcot.net/

เพื่อน ๆ มีไอเดียเพ้นท์ผนังห้องแบบเรียบ ๆ ง่าย ๆ หรือใครมีรูปชัด ๆ ที่ออกรายการนี้ ช่วยมาแชร์กันหน่อยสิครับ เมื่อวานไปซื้ออุปกรณ์มาแล้ว เด๋วจะลองฝีมือครั้งแรกดูหน่อย

ขอบคุณสำหรับทุก ๆ ความเห็นนะครับ

จากคุณ : n5540 - [ 27 ส.ค. 50 10:00:38 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom