Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

+++ ช่วยคิดขนาดของห้องให้หน่อยสิครับจะติดแอร์ใหม่ +++

ขอถาม2ห้องเลยนะครับ

1.ห้องนอน ขนาด กว้าง 3 ม./ยาว 6.20 ม./สูง 2.52 ม.

2.ห้องดูหนังฟังเพลง ขนาด กว้าง 3.40 ม./ยาว 6.76 ม. สูง 2.52 ม.

จะใช้แอร์ขนาดไหนดีครับ ยี่ห้ออะไร รุ่นอะไรดีครับ ขนาดห้องค่อนข้างใกล้เคียงกัน
    แต่ผมก็คำนวนขนาดของห้องไม่ถูกอะครับ คำนวนไม่เป็น รบกวนท่านผู้รู้หน่อยนะครับ
    แล้วไอ้ที่ว่าแอร์ 1 ตัน นี่มันกี่ BTU ครับ สงสัยมานานแล้ว ไปเจอเว็บที่เค้าขายแอร์มา
    ไม่ทราบว่ามีอะไรหมกเม็ดหรือเปล่าครับ ราคาที่เห็น เค้ารวมค่าติดตั้งด้วยไหม
    และค่าติดตั้งปกติเท่าไหร่ ถามมากไปหน่อย ยังไงก็ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะครับ...
    http://www.aaanicesaver.com/page/promotion.htm

จากคุณ : แฟนไม่รัก - [ 5 ก.ย. 50 02:01:31 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom