Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

##พนง.Homeproแนะนำว่าปั๊มน้ำของHITASHI ดีกว่า FUJIKA##

พอดีไปซื้อปั๊มน้ำที่โฮมโปรมาเค้าแนะนำของฮิตาชิเพราะ
    ว่าเติมไนโตรเจนไว้จะไม่มีปํญหาเหมือนฟูจิกาที่ต้องเติม
    ลมทุก 2เดือน..จริงหรือไม่ครับ.แต่ผมอ่านกระทู้บ่อยๆเห็น
    ว่าฟูจิกาดีกว่าก็เลยไม่สนใจเสียงนกเสียงกาเลยหยิบปั๊ม
    ฟูจิกามา 1เครื่อง...ผมทำถูกหรือไม่ครับ...
     แล้วที่เค้าบอกว่าต้องเติมลมทุก 2เดือนจริงมั้ยครับ......
     ท่อน้ำที่บ้านผมช่างเค้าต่อ 3/4"เอาไว้น่ะครับ..จะมีปัญหา
    อะไรมั้ยครับ ....แล้วเวลาต่อปั๊มเสร็จแล้วเปิดใช้ได้เลย
    หรือเปล่าครับ..ต้องล่อน้ำมั้ยครับหรือต้องทำยังงัยบ้างครับ.

แก้ไขเมื่อ 17 ก.ย. 50 11:20:52

แก้ไขเมื่อ 17 ก.ย. 50 11:14:04

จากคุณ : GAI..58 - [ 17 ก.ย. 50 11:11:40 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom