Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เลาะพื้นดาดฟ้า วางพื้นสำเร็จ กว้าง4เมตร ยาว12 เมตร ช่างเอาสองแสน แพงป่าวครับ

จากกระทู้นี้

http://www.pantip.com/cafe/home/topic/R5828558/R5828558.html

ดาดฟ้าทำหลังคาแล้ว จะทำเป็นห้องนอนเฉยๆ แต่พื้นไม่รู้ว่าจะทำดีป่าว บางจุดแตกมองเห็นเหล็กขึ้นสนิม ยาวเกือบเมตร

ช่างคนแรกบอกไม่พัง ช่างคนที่สองบอกพังแน่ๆ แต่ผมขอปลอดภัยใว้ก่อน

หน้ากว้าง4m ยาว12m วางพื้นสำเร็จ เทToppingหนา5ซม.ช่างเหมาเบ็ดเสร็จ สองแสน แพงป่าวครับ ช่างบอกถ้าพื้นหล่อแพงกว่านี้

ปล.หรือมีวิธีทดสอบพื้นป่าวครับว่าแข็งแรงพอป่าว ช่างมองด้วยสายตาเฉย ผมกลัวเสียเงินฟรี บางทีเจ้าของบ้านตายไปแล้ว พื้นยังไม่พังเลย

ขอบคุณครับ

จากคุณ : โจ้ - [ 19 ก.ย. 50 00:29:06 A:125.24.53.172 X: TicketID:150486 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom