Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

สอบถามเรื่องการติดตั้งเหล็กดัดและมุ้งลวด

ขอความรู้จากเพื่อนๆพี่และผู้รู้ทุกท่านเกี่ยวกับการติดตั้งเหล็กดัดและมุ้งลวดค่ะ

1. เหล็กดัดที่ว่าบางเจ้าถูกบางเจ้าแพงนั้น วัสดุนั้นแตกต่างมั้ยค่ะ แล้ววัสดุที่ใช้ทำมันมีกี่แบบ แบบใดบ้างค่ะ แล้วแบบไหนดีกว่ากัน
    2. มุ้งลวดเช่นกันค่ะ วัสดุนั้นแตกต่างมั้ยค่ะ แล้ววัสดุที่ใช้ทำมันมีกี่แบบ แบบใดบ้างค่ะ แล้วแบบไหนดีกว่า

และทั้งข้อ 1 และ 2 มีวิธีการติดตั้งได้กี่แบบค่ะ

แล้วก็อยากเห็นเพื่อนๆพี่ๆเอารูปเหล็กดัดแต่ละแบบมาให้ดู ตอนนี้อยากลูกโป่งเห็นภาพด้านในค่ะ ว่าแต่ละแบบที่เพื่อนๆพี่ๆติดเป็นแบบไหนค่ะ

รบกวนด้วยนะค่ะ จะได้นึกภาพออก เวลาที่ผู้รับเหมาอธิบายให้ฟัง (บางทีเชื่อผู้รับเหมาอย่างเดียวมันก็ไม่ดีใช่มั้ยค่ะ)

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : funny_caesar - [ 19 ก.ย. 50 09:49:27 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom