Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

+++ ต้องมีเงินเดือนเท่าไหร่คะถึงจะได้บ้านหรือคอนโด สักหลัง +++

..... ปัจจุบันเราเงินเดือน 15000 ค่ะ

เคยทำเรื่องกู้ซื้อคอนโด ไปเมื่อปีที่แล้ว แต่ไม่ผ่าน

เค้าบอกว่าเราไม่มีเงินเก็บ

ในขณะที่ทุกวันนี้เราเช่าห้อง เดือนละ 5000

และมีรายได้จากการรับงานต่างๆ รวมเกือบ 2-3 หมื่นต่อเดือน

แต่ก่อนหน้านี้ มีหนี้สินเยอะ เลยทำให้ยังไม่มีเงินเก็บ

ตอนนี้ใช้หนี้หมดแล้ว อยากจะสร้างตัวสักทีค่ะ

ระหว่างซื้อบ้าน กับ รถ เราควรจะซื้ออะไรก่อนดีคะ

และถ้าอยากได้คอนโดสักหลัง กับ ฐานเงินเดือน หมื่นห้านี่

มีสิทธิ์กู้ผ่านไม๊คะ และคิดว่าจะต้องทำเงินเก็บในบัญชี ให้เหลือเท่าไหร่

แบงค์ถึงจะยอมให้กู้ผ่านคะ

..... และกับเงินเดือนเท่านี้ ถ้าจะหาโครงการแถวๆ รัชดา ช่วยแนะนำโครงการให้หน่อยค่ะ ว่ามีที่ไหนน่าสนใจบ้าง

..... เสียดายเงินที่จ่ายค่าห้องทุกเดือนๆ ค่ะ

ปล. บางคนสงสัยว่าทำไมอยู่ห้องแพง  

เราย้ายมาอยู่ใกล้ที่ทำงานค่ะ และตอนกลางคืนก็ทำงานไปด้วย
    เลยยอมจ่ายแพง แต่ค่ารถไม่เสีย และไม่ต้องตื่นเช้าไปทำงาน น่าจะคุ้มกว่าค่ะ !!!

จากคุณ : ka-jiap - [ 21 ก.ย. 50 11:16:43 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom