Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ไม่มีใครอยู่บ้านชั้นเดียวบ้างเหรอคะ

มาคุยกันหน่อยสิคะ แบบว่ารสนิยมเดียวกันไง อิอิ ตอนนี้กำลังแต่งบ้านก็เลยตั้งกระทู้ถามบ่อยหน่อย ... ไม่ค่อยเห็นเพื่อนๆ พูดถึงบ้านชั้นเดียวกันบ้างเลย ไม่ชอบเหรอคะ แต่เราชอบนะ เราว่าดูแลง่ายดีค่ะ (คล้ายๆ บ้านฝรั่งที่ต่างประเทศ)และดีสำหรับผู้สูงอายุ ไม่ต้องขึ้นๆ ลง ๆ ด้วยส่วนตัวก็ไม่ค่อยได้อยู่ข้างบนเท่าไหร่นัก เราเลยชอบบ้านชั้นเดียวมากกว่า แต่ขอแบบมีพื้นที่นะคะ ชอบมากเลยแต่ไม่ค่อยเห็นสร้างกันเท่าไหร่เนอะ

บางคนก็ชอบถามว่าทำไมไม่เพิ่มตังค์อีกนิดเดียวแล้วได้สองชั้นเลย ก็ไม่รู้เหมือนกันค่ะ อาจเพราะชอบแบบนี้มั๊ง

ไม่ทราบมีใครอยู่บ้านชั้นเดียวเหมือนกันบ้างมั๊ยคะ มาคุยกันหน่อยสิคะ ทำไมถึงชอบเอ่ย แล้วมีรูปบ้านชั้นเดียวแบบสวย ๆมาแปะให้ดูบ้างนะคะ

แก้ไขเมื่อ 23 ก.ย. 50 02:27:14

แก้ไขเมื่อ 23 ก.ย. 50 02:26:54

จากคุณ : กตัญญุตา - [ 23 ก.ย. 50 02:26:00 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom