Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

@@ ขอคำแนะนำเรื่องการทำทางรถวิ่งจากรั้วบ้านเข้าไปที่จอดรถครับ

กำลังจะสร้างบ้านครับ

ทีนี้ จะมีเนื้อที่เหลือจากตัวบ้าน (จอดรถใต้หลังคาที่ยื่นออกมาจากตัวบ้าน) ออกไปที่รั้วประมาณ 12 เมตร อยากถามความเห็นเพื่อนๆ พี่ๆ ว่าจะทำพื้อเป็นแบบไหนดี คิดว่าส่วนที่เลยหลังคาบ้านออกมา จะไม่ได้ทำหลังคามาจนถึงรั้วอ่ะนะครับ

ช่างบอกมาหลายแบบ ทั้งปูกระเบื้อง ทรายล้างทรายขัด ปูกระเบื้องดินเผา หรือใยแก้ว ทำซีเมนต์ขัด รวมถึง ปู ซีแพ็ค ที่เป็นบล็อกเล็กๆหรือรูปตัวหนอน

อยากขอคำแนะนำของข้อดี ข่อเสียต่างๆอ่ะครับ

อ่อ อีกอย่างนึง คือกำลงัมองหาแบบรั้วด้วยครับ ถ้ามีรั้วแบบไม่โปร่ง (ทึบหน่อย ไม่อยากให้คนข้างนอกมองเข้ามานัก) รบกวนโชว์ให้ดูด้วยนะครับ

ขอบคุณมากๆเลยครับผม

จากคุณ : JR Wood - [ 24 ก.ย. 50 10:07:11 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom