Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

## สอบถามเรื่องต่อปั๊มน้ำอีกทีครับ ...

เดิมทีช่างต่อท่อน้ำฝังดินไว้ให้เพื่อต่อปั๊มน้ำ..มี2ท่อโผล่มา
    ตอนนี้ผมจะต่อปั๊มแล้วก็เกิดฉงนว่าท่อไหนจะต่อเข้าปั๊ม..
    ท่อไหนจะต่อเข้าบ้านครับ..เพราะว่าพอเปิดวาวล์ทั้ง2ท่อ
    มันมีน้ำไหลมาทั้ง2 ท่อเลยครับ..งงเลย..แต่ผมเห็นตอนที่
    ช่างเดินท่อไว้มันมีท่อนึงใส่วาวล์กันกลับไว้..แต่มันไม่รู้ว่า
    ท่อไหนครับ..เทปูนหมดแล้ว..ช่างก็ไปแล้ว..จะทำยังงัย
    ได้มั่งครับมึนแล้วไม่ค่อยเป็นซะด้วย..ช่วยทีนะครับ..
      แล้วถามอีกอย่างครับ  ผมซื้อปั๊มฟูจิก้ามาแล้วในถุง
    คู่มือทำมัยมีสปริงมาให้ครับ..เป็นspareหรือต้องใส่
    ตรงไหนครับ...แล้วตอนผมทดสอบปั๊มเสียบปลั๊กแล้ว
    เครื่องเดินเรียบแต่ตอนแรกมีเสียงดังอิ๊ด..อิ๊ดแล้วก้อ
    เงียบ..มันดังแป๊บนึงแล้วหายมันปกติมั้ยครับ..

แก้ไขเมื่อ 25 ก.ย. 50 08:26:45

จากคุณ : GAI..58 - [ 25 ก.ย. 50 08:03:22 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom