Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

การตัดต้นไม้ของบ้านข้างๆ

พอดีว่า ตกลงซื้อบ้านที่เป็นแบบทาวเฮ้าส์มือสองนะค่ะ แล้วด้านหลังบ้านที่ติดกันนี่เป็นบ้านร้าง
    แล้วด้านหลังที่ชนกับหลังบ้านของเรา มันมีต้นโพธิ์ ขี้นมานะค่ะ
    และก็ค่อนข้างสูงด้วย สูงขึ้นมาถึงชั้น 2 แล้ว
    เจ้าของเดิมบอกว่าต้องคอยตัดกิ่งที่ยื่นล้ำมาเรื่อยๆ
    แบบนี้ เราสามารถจะจ้างคนมาตัดออกไปได้ไหมค่ะ
    หมายถึง ตัดให้เหลือแต่ ตอ แล้วก็โบกปูน ไม่ให้มันโตขึ้นมาอีกนะค่ะ
    เลยอยากถามเพื่อนๆ ห้องชายคาหน่อยนะค่ะ ว่าอย่างนี้เราสามารถทำได้มั้ยค่ะ
    (แล้วก็ ต้นโพธิ์ นี่เข้าถือกันรึเปล่าค่ะ แบบว่า ตัดได้มั้ย อะไรยังงี้นะค่ะ)

จากคุณ : ดาราขาวีน - [ 4 ต.ค. 50 14:05:09 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom