Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ช่วยด้วยค่ะ จะัจัดการปัญหานี้ยังไงดีคะ

ข้างบ้านขึ้นเป็นเหมือนอพาร์ทเมนท์ให้เช่า (ขึ้นมานานแล้วค่ะ)
    ก่อนเราซื้อบ้านนี้อีก

โดยด้านที่ติดกับบ้านเราติดเป็นกระจกบานเกล็ดค่ะ
    ตอนแรกที่เข้าไปอยู่ก็ไม่มีปัญหาอะไร ไม่คิดว่าจะมีอะไรค่ะ

วันนี้ฝนตก ลมคงแรง กระจกบานเกล็ด "หลุด"
    และปลิวมาตกแตกที่ฟากบ้านเรา

ซึ่งลองคิดดูว่าถ้าเกิดใครเดินอยู่ตายแบบไม่รู้ตัวเลยนะคะ
    โทรบอกเจ้าของตึก เค้าก็บอกว่าเค้ารู้แล้ว ไม่ต้องโทรบอกเค้าหรอก (น้ำเสียงไม่พอใจมาก) ถ้าคนดูแลตึกเข้ามาดูแล้วก็ไม่ต้องโทรบอกเค้าแล้ว

จริงๆแล้วตอนแรกที่กระจกร่วงลงมา แม่ไปเรียกคนดูแลมา
    แล้วก็โทรมาบอกเราที่ทำงานค่ะ
    เราก็เลยโทรบอกเจ้าของ (พอดีมีเบอร์ เคยขอไว้)

จะให้เค้าแก้ไขยังไงดีคะ แล้วจะยอมแก้มั๊ยเนี่ย
    เบื่อเครียด เซ็ง มีแต่ปัญหา

จากคุณ : Pook-ก้า - [ 9 ต.ค. 50 15:37:57 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom