Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

+มีแท็งค์น้ำ 2 แท็งค์ จะสามารถต่อเข้าปั๊มน้ำตัวเดียวได้หรือไม่ครับ+

พอดีที่บ้านเก่ามี แท็งค์น้ำ 500 ลิตร อยู่ กลัวไม่พอ
    ก็เลยซื้อขนาด 1000 ลิตร มาอีกใบนึงครับ

ใจผมอยากต่อทั้ง 2 แท็งค์ เข้าปั๊มพร้อมกันเลย โดยอาจจะต่อท่อเป็น 3 ทาง คือ น้ำมาจากแท็งค์ 2 ใบแล้ว เข้ามาที่ ปั๊ม ตัวเดียว

แต่ช่างประปาบอกว่าย่งยาก ต้องเช็คระดับน้ำ และอื่นๆ อีกมากมาย ช่างแนะนำให้ใช้แท็งค์ขนาด 1000 ลิตรใบเดียวก็พอ แล้วเอา ใบเล็กไปใช้รองน้ำฝนสำหรับใช้รดน้ำต้นไม้ภายในบ้านไปละกัน

ผมเลยสงสัยว่า ความคิดที่จะต่อ 2 แท็งค์เข้าปั๊มตัวเดียว สามารถทำได้หรือไม่ครับ
    แล้วต้องติดตั้งอะไรเพิ่มเติม หรือต้องเช็คอะไรเพิ่มหรือไม่ครับ
    ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : walkingspeed - [ 10 ต.ค. 50 08:47:18 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom