Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

อยากปรับสวนใหม่ค่ะรบกวนขอความเห็นด้วยน่ะค่ะ

พอดีที่โครงการเค้าลงสวนให้แล้วค่ะ  จะเป็นสวนหญ้า พื้นที่สวน(ด้านข้างบ้าน) ประมาณ 8x25 ม. ( ไม่รู้วัดถูกหรือป่าวน่ะค่ะ กะเอาด้วยสายตา) มีลงต้นไม้ใหญ่ไปบ้างแล้วเช่น ปีป พี้จั่น น้ำเต้าต้น แล้วก็มะม่วง แต่ทีนี้ที่บ้านเลี้ยงหมาค่ะ หมาใหญ่ด้วย st.bernard ตอนนี้หญ้านี่เป็นหลุมเป็นบ่อเลยค่ะ เป็นจุดๆ ไป คือเค้าไม่ได้ขุดหลุมอ่ะน่ะค่ะ คือแค่เค้าวิ่งมันก็ตะกุยดินขึ้นมาอ่ะค่ะ ก็เลยคิดว่าจะซ่อมสวน แต่ไม่รู้ว่าจะซื้อหญ้ามาซ่อมดีหรือว่าจะเปลี่ยนเป็นสวนหินดี แต่ถ้าเป็นสวนหินหมดก็ดูแข็งๆ ไปอ่ะค่ะ ไม่ทราบว่าใครพอมีความเห็นบ้างอ่ะค่ะ อยากได้สวนแนวบาหลีหรือไม่ก็สวนป่าหน่อยๆค่ะชอบต้นไม้ใหญ่ อยากรบกวนช่วยแนะนำด้วยน่ะค่ะ อ้อ!บ้านหันทางทิศใต้ค่ะ ช่วงเช้าถึงบ่ายด้านสวนจะโดนแดดเต็มๆ ค่ะ พอบ่ายแก่ๆแดดก็เริ่มน้อยลงค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ

จากคุณ : myTarzan - [ 11 ต.ค. 50 21:56:59 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom