Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

อยากเล่าเรื่องซื้อบ้าน และถามราคาตู้กะเตียง 24,000 บาทแพงไปป่าว

หลังจากที่ผมตัดสินใจกู้แบงค์ ธอส. เพื่อซื้อทาวน์เฮาส์มือสองขนาด 18 ตารางวาที่โชคชัย 4 ราคา 1 ล้าน 4 แสนบาท มาด้วยความทรหด เพราะต้อง "กัด" กะเจ้าของบ้านเดิมสุดเขี้ยวและพูดไม่เป็นคำพูดมาตลอด ที่ไม่ยอมออกอะไรเลยแม้แต่บาทเดียวสำหรับค่าใช้จ่าย ณ สำนักงานที่ดิน (รวมแล้ว 4 หมื่นกว่าบาท) ทั้งยังไม่ให้อะไรติดบ้านมาเลย แม้แต่ม่าน กระจกเงาในห้องน้ำ ปั้มน้ำ แอร์ รวมถึง มิเตอร์น้ำ+ไฟด้วย (ยังดีที่เรารีบไปโอนเป็นชื่อเราทัน เค้าก็แค้นๆๆๆ) ทิ้งไว้แค่แอร์เบอร์ 3 เก่าๆๆๆๆ 2 เครื่องที่คาดว่าน่าจะรับประทานไฟฟ้าชนิดดุเดือด...จนไม่กล้าใช้
          เมื่อเดินหน้าแล้วผมไม่เคยถอยหลัง เพราะหวังว่า แฟนสาวคงจะเห็นใจและยอมแต่งงานกะเราในเร็ววัน (ฝันไปป่าวฟะ) ล่าสุดผมกัดฟันอีกครั้งหนึ่ง จูงแขนคุณนายไปเดินงานมหกรรมอะไรก็ไม่รู้ที่ศูนย์สิริกิติ์ เดินเลือกเตียงกะตู้เสื้อผ้ากับแฟนที่ยังไม่ยอมเเต่งกะเราซะที (สงสัยต้องฉุด 555) เลือกได้เตียงไม้ยางสีโอ๊คขนาด 6 ฟุต พร้อมที่นอน ดัลลอปพิลโล รุ่นสวีตตี้ หนา 8 นิ้ว มาชุดหนึ่งราคารวม 13,000 บาท และเดินไปเดินมาก็ตัดสินใจสั่งตู้เสื้อผ้าไม้พาติเคิลบอร์ด (ขี้เลื่อยอัด) กระจกเงาคู่บานสไลด์ (ขนาด 1.70 ม.เพราะขนาดห้องจำกัดต้องสั่งพิเศษ) ราคา 11,000 บาทมาอีกหลังหนึ่ง รวมแล้วหมดไป 24,000 บาทในวันเดียว (บางคนอาจจะบอกว่า "แค่" 2 หมื่น4 แต่สำหรับเรามัน "ตั้ง" 2 หมื่น 4
          เลยอยากถามเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ในห้องชายคาว่า 1.ผมซื้อของราคาสูงเกินไปหรือปล่าว 2.แฟนผมจะเห็นใจและแต่งงานกะผมมั้ยครับ และ 3.กำลังเก็บตังค์ซื้อเฟอร์นิเจอร์อื่นๆ มีที่ไหนถูกๆ ดีๆ แนะนำบ้างครับ
    ขอบคุณครับ

จากคุณ : นกคำราม - [ 12 ต.ค. 50 14:37:03 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom