Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ครอบครัวผมถูกรังแก!!!!!! ใครพอรู้จักผู้หลักผู้ใหญ่ในวงการโยธา สมุทรสาครมั่งครับหรือพวกผู้สื่อข่าวไอทีวีก็ได้ครับ

คือผมอุตส่าห์เก็บหอมรอมริบเงินเดือนมาหลายปี จนเก็บเงินซื้อบ้านได้ก็เลยมาซื้อหมู่บ้านนึงในซอยวัดพันท้ายนรสิงห์ผมเลือกหลังริมสุดซอยเพราะไม่ค่อยอยากยุ่งกับใคร
    และเป็นส่วนตัวดี ปรากฏว่าวันนึงพื้นที่ทีติดกับโครงการ(นอกรั้วโครงการ)มันสร้างโรงงานฉีดพลาสติก โดยตอนแรกผู้รับเหมามันบอกว่าเป็นโกดังทำPackaging
    แต่แล้วมันก็ขนเครื่องฉีดมา6ตัว แถมสร้างล้ำใกล้เข้ามาเรื่อยๆจนโครงสร้างมันชิดกับบ้านผมประมาณ3เมตร แถมด้วยเครื่องCoolingระบายอากาศขนาดเท่าห้องนอน
    มาไว้ข้างบ้านผมอีก แถมโรงงานมันทำงาน24ชม.

ปัญหาที่เจอ

1.เสียงCoolingดังมากติดกับห้องนอนผม 24ชม.6วัน มันปิดวันอาทิตย์วันเดียว
    2.เสียงเครื่องฉีดมันปึงปัง 8.00-20.00 6วัน
    3.เสียงฉีดทำความสะอาดที่มันทำที่ทำความสะอาดตรงบ้านผมอีก กะเวลาไม่ถูกตี2ตี3ก็มี
    4.ทัศนียภาพของบ้านผมสูญหายไปหมด

สิ่งที่มันแก้ปัญหา
    1.มันก่อกำแพงQconขึนไปสูงเท่าชั้น2บ้านผมเพื่อปิดเครื่องCooloingของมัน แล้วดันถล่มลงมาดีนะที่ถล่มไปด้านมัน
    2.มันเอาผ้าใบมาปิดเป็นหลังคาก็ไม่ได้ช่วยอะไร
    3.มันเอาต้นไม้ป่วยๆมาปลูกริมรั้วแล้วไม่ดูแลปล่อยให้ใบร่วงใส่บ้านผมอีก
    4.เมื่อกำแพงถล่มมันบอกว่าจะก่อสูงกว่าเดิมอีกเพื่อแก้ปัญหาเครื่องมันเสียงดัง(ครวนี้ผมอยากให้มันถล่มใส่เจ้าของโรงงานมันซะจริง)

สิ่งที่ผมต้องการจากมันและได้พูดคุยไปแล้ว
    1. ย้ายเครื่องบ้านี้ออกไปให้พ้นบ้านผมเพราะโรงงานมันมีที่กว่า10ไร่เพราะถ้าไม่ย้ายเครื่องผมจะย้ายบ้านเอง

ซึ่งมันรับปากเป็นอย่างดีแต่แล้วแววหางงอกของมันก็เริ่มออกผมโทรไปถามความคืบหน้าของการย้ายมันบอกว่าไม่ย้ายแล้วมันยุ่งยาก เสียงบเยอะ
    แล้วหลังจากนั้น5วันมาแล้วมันไม่รับโทรศัพท์ผมอีกเลยซึ่งผมจะโทรไปบอกมันว่าผมตัดสินใจย้ายบ้านแล้วและให้มันมาซื้อบ้านผมหน่อยมันถามราคามาแต่ก็เงียบ
    ส่งSMSไปให้มันโทรกลับก็แล้ว มันก็ไม่โทรมา

สรุปสิ่งที่ผมคิดมีดังนี้ครับ
    ในเมื่อมันเพิกเฉยผมคงต้องหาทางขายบ้านให้ได้ก่อนโดยก่อนย้ายคิดจะเล่นงานไอ้โรงงานนรกดังนี้ครับ
    1.ร้องเรียน อบต.ก่อนเรื่องโครงสร้างของมันที่ผิดแบบและเข้าใกล้บ้านคนมากเกินไป
    2.ร้องเรียนเรื่องเสียงดังรบกวนตลอด24ชม.
    3.ตรวจสอบใบอนุญาตของโรงงานมัน
    4.เรียกร้องค่าเสียหายจากการที่ผมต้องย้ายบ้านครั้งนี้ให้ถึงที่สุด

ซึ่งผมอยากปรึกษาเพื่อนๆพี่ๆน้องในบอร์ดว่า
    ใครพอรู้จักผู้หลักผู้ใหญ่ในวงการโยธาสมุทรสาครหรือหน่วยงานที่เกี่ยวข้องอื่นๆบ้างและผู้สื่อข่าวอื่นๆเช่นไอทีวีหรือรายการร่วมด้วยช่วยกันเพื่อช่วยเป็นพยานให้มันมารับผิดชอบได้มั่ง
    เพราะมีพี่คนนึงได้ให้คำแนะนำว่าก่อนที่จะเล่นกับคนที่สร้างโรงงานขนาดนี้ว่ามันไม่ธรรมดาแน่ๆถึงสร้างโรงงานได้ใหญ่โตขนาดนี้

เป็นอุทธาหรณ์สำหรับคนที่กำลังซื้อบ้านทุกคนครับว่าอย่าเลือกหลังริมรั้วโครงการครับ ตอนนี้ผมไปดูบ้านของแลนด์มาแล้วครับกะว่าขายได้เมื่อไหร่จะย้ายทันทีแต่ก็ต้องรอแบบก้มหน้ารับกรรมไปเรื่อยๆครับ

แก้ไขเมื่อ 04 พ.ย. 50 20:10:02

จากคุณ : modmax - [ 19 ต.ค. 50 16:54:13 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom