Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

สอบถามคุณภาพของเฟอร์นิเจอร์ของ SB ครับ

อยากทราบว่า คุณภาพของเฟอร์นิเจอร์ของ SB แบบ Buildin ถ้าเทียบกับไปจ้างร้านข้างนอก Buildin ให้ อย่างไหนจะคุณภาพดีกว่ากันครับ (สมมติว่ามีแบบอยู่ในใจแล้วนะครับ)

เพราะจากที่ถามจากพนักงานของ SB เค้าบอกว่า วัสดุทำมาจาก MDF (ไม้ยางพารา บดละเอียด แล้วนำมาอัดเป็นแผ่นไม้) อย่างนี้จะเทียบพวกไม้จริง ตามที่ร้าน Buildin ข้างนอกใช้ ได้หรือเปล่าครับ

แล้วถ้าเทียบราคากับคุณภาพ ระหว่าง Buildin ของ SB กับ Buildin ร้านข้างนอก อันไหนจะคุ้มค่าต่อราคามากกว่ากันครับ

ขอบคุณมากนะครับ

จากคุณ : ++ น้ำแข็งแห้ง ++ - [ 27 ต.ค. 50 22:24:25 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom