Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

***รบกวนเรื่องปั๊มน้ำด้วยค่ะ***

สวัสดีอีกครั้งค่ะ...หลังจากได้ข้อสรุปเรื่องฉนวนกันความร้อนแล้ว ตอนนี้ถึงเรื่องปั๊มน้ำบ้างค่ะ...บ้านชั้นเดียว 3 ห้องนอน 3 ห้องน้ำ..มีบริเวณที่ปูหญ้าและปลูกต้นไม้ด้วย..และชอบรดน้ำต้นไม้ตอนเย็นๆ (ไม่รู้เกี่ยวกันหรือเปล่า) ปัจจุบันใช้น้ำบาดาลอยู่ค่ะ แต่เร็วๆนี้ จะได้ใช้น้ำประปาแล้วที่บ้านต้องการติดปั๊มน้ำ แต่ไม่ทราบว่าต้องใช้กำลังเท่าวัตต์เท่าไหร่ดี (ต้องการแบบแรงดันสม่ำเสมอค่ะ) และติดตั้งแทงค์น้ำด้วย ต้องใช้แทงค์กีลิตรถึงจะเหมาะดีคะ (ปัจจุบันอยู่กันห้าคนค่ะ) รบกวนเพื่อนๆ ช่วยแนะนำด้วยค่ะ..ขอบคุณล่วงหน้านะคะ...

จากคุณ : จินนี่แฟง - [ 30 ต.ค. 50 21:45:49 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom