Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ทำไงดี

ผมกับแฟนซื้อทาว์เฮาส์ไว้หลังนึงหลังจากอยู่ได้23ปีก็บอกขายเพราะย้ายที่ทำงานเดินทางไม่สะดวก ขณะนี้มีผู้เช่าอยู่โดยผู้เช่าทำสัญญาจะซื้อจะขายกันในราคา1ล้าน2แสนบาทโดยจ่ายให้ผมล่วงหน้า1แสนบาทและรับปากจะโอนให้เสร็จภายในสิ้นปี2549ตามที่ระบุในสัญญา และจะรับผิดชอบค่าผ่อนกับทางธนาคารแทนผมจนกว่าจะโอนได้แต่ผู้เช่าก็ยังไม่โอนเค้าว่าหากู้แบงค์ได้ไม่พอขอร้องให้ผม ยืดระยะเวลาออกไปโดยไม่ได้ทำสัญญาเพิ่มเติม เค้าว่าจะให้ได้ภายในสิ้นปี2550นี้ จนบัดนี้จะสิ้นปีแล้วผมยังไม่เห็นความคืบหน้าเลย ไปถามก็ว่าเค้ารู้ว่าสิ้นปีเค้าเข้าใจ ผมกัวเค้าจะยอมออกยอมโอนนะครับ เท่าที่ดูจะเลี่ยงตลอด เคยไปแจ้งความตำรวจก็บอกเรื่องสัญญาเค้าเข้ามายุ่งไม่ได้ ต้องแจ้งข้อหาบุกรุก แต่ให้ไปคุยกะผู้เช่าก่อน ผมกัวว่าเค้าจะไม่ยอมออกเพราะไปตกแต่งต่อเติมบ้านผมทำดหมือนกับว่าเค้าเป็นเจ้าของแล้วเค้าคงเสียดายไม่ยอมออกง่ายๆแน่ครับ รบกวนท่านทั้งหลายแนะนาทางออกที่ดีให้ด้วยจักขอบพระคุณมากครับ กลัวว่าแบงค์จะมายึดผมต้องรีบขายให้ได้ภายในปีหน้าครับเพราะต้องส่งคอนโดอีกหลังนึง

จากคุณ : เอก - [ 2 พ.ย. 50 09:21:05 A:58.8.100.228 X: TicketID:159445 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom