Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

จะตกแต่งตรงท่อแอร์ที่มองเห็นด้านนอกยังไงให้ดูดีคะ

กำลังตกแต่งบ้านคะ พอดีเห็นภาพที่น้องชายส่งมาให้ ตรงที่น้องชายติดไฟตรงหน้าบ้านอ่ะค่ะ (ไม่ใช่ตรงหัวเสาตรงรั้ว)แต่เป็นตรงทางขึ้นบ้าน(พอจะนึกภาพออกไหมคะ) คือเค้าติดมันก็สวยดีหรอกนะคะ แต่ติดตรงที่มันเห็นเส้นไฟที่เดินอ่ะค่ะ มันเลยดูไม่ค่อยสวย(เพราะว่ามาทำทีหลังเค้าทุบเสาแล้วเดินภายในไม่ได้ค่ะ เป็นบ้านที่เค้าเอามาต่อ ๆกันอ่ะค่ะ เพราะฉะนั้นแล้วมันมันทุบไม่ได้ เค้าเลยต้องเดินอย่างนั้น ไม่ทราบว่าถ้าเอาสีเดียวกันกับสีของกำแพงมาทาจะช่วยให้ดูดีขึ้นได้ไหมคะหรือว่ามีกรอบหรือขอบอะไรที่ตกแต่งแบบสวยงาม เอามาครอบให้ดูดีได้หรือเปล่าคะ ถ้าครอบสายเดินไฟจะมีปัญหาหรือไม่

และตรงท่อแอร์ค่ะ ด้านนอก มันเห็นเป็นท่อแอร์จะตกแต่งยังไงให้มองแล้วไม่เห็น หรือดูเด่นจนเกินไปคะ เพราะว่าท่อแอร์มันไม่ค่อยสวยเท่าไหร่คะ เผอิญว่าเป็นแอร์เก่า(แต่สภาพยังดี) มันก็เลยต้องต่อท่อแอร์แล้วติดข้างบ้านท่อแอร์ด้านนอกเลยต้องยาวลงมาข้างล่างอ่ะค่ะ ถ้าพุ่มไม้เตี้ย ๆ คงปิดตรงนั้นไม่ได้ ไม่ทราบใครพอมีวิธีแนะนำไหมคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : กตัญญุตา - [ 2 พ.ย. 50 23:30:57 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom