Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

จะทำผ้าม่านเอง ยากมั๊ยคะ

พอดี renovate บ้านใหม่ค่ะ มีอุปกรณ์พวกรางม่านอยู่ครบหมดแล้ว แต่เก่าไปหน่อย เอาน่ะยังพอใช้ได้ แต่ผ้าม่านนี่สิ สีเทาเชยมากๆ ว่าจะเปลี่ยนสี theme ของบ้านสักหน่อย ไปเรียกร้านทำผ้าม่านมาตีราคา แบบว่าจะเป็นลม ตีราคามาห้าหมื่น เลยว่าจะไปหาผ้ามางูๆปลาๆเย็บเองดีกว่า สวยน้อยหน่อย เผื่อจะภูมิใจว่าเป็นฝีมือเราเอง
    1. ซื้อผ้าทำผ้าม่านได้ที่ไหนคะ พาหุรัด หรือ สำเพ็ง ดี
    2. มีท่านไหนมีร้านแนะนำ หลังไมค์ได้ ขอบคุณค่ะ
    3. การเย็บม่านจีบเองนี่ ยากหรือเปล่าคะ หรือว่าไปจ้างช่างเย็บดีกว่า ราคาเค้าคิดกันยังไงคะ
    4. ถ้าเป็นม่านพับ ซื้อรางมาแล้ว เอาผ้าไปติดได้เฉยๆเลยหรือเปล่าคะ รางม่านพับนี่หาซื้อได้จากที่ไหนบ้างคะ ราคาประมาณเท่าไรเอ่ย
    ขอบคุณทุกคำตอบค่ะ

จากคุณ : minkcheerful - [ 7 พ.ย. 50 01:26:18 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom