Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ผ้าม่าน โรงเกลือ กับ พาหุรัด

สวัสดีครับกำลังจะทำผ้าม่านให้ที่บ้าน

เรียนร้านมาตีราคาประมาณสามสี่ร้านแล้ว รับไม่ได้กับราคา

เลยนึกถึงกระทู้เก่าๆ ใน pantip ได้ว่ามีหลายๆ ท่าน สั่งทำผ้าม่านเอง

Search หากระทู้เก่าๆ ก็เห็นว่ามีเพื่อนๆ แนะนำ อยู่สองที่คือ

1) พาหุรัด
    2) ตลาดโรงเกลือ

ผมมีคำถามดังนี้ครับ
    1) ไม่เคยไปตลาดโรงเกลือ ไม่ทราบว่าคุณภาพสินค้าทางโน้น เป็นอย่างไรบ้างครับ เมื่อเทียบกับพาหุรัด

2)ผ้าม่านที่ขายที่โรงเกลือสามารถซื้อมาได้เลยหรือเปล่า (สำหรับหน้าต่าง ความสูง 1.20 เมตร และประตู ความสูง 2.2 เมตร)

ไม่ทราบว่าเค้ามีขนาดดังที่แจ้งไว้หรือเปล่า หรือ ว่าต้องสั่งไว้ แล้ว รอไปรับครับ

3) ที่โรงเกลือมีรับจ้างเย็บผ้าม่านหรือเปล่าครับ อยากได้ม่านตาไก่ ที่ใช้กับราวไม้สัก

4) ราคาที่โรงเกลือ เมื่อเทียบกับที่ พาหุรัดแล้ว แตกต่างกันเยอะแค่ไหนครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : Expeditious - [ 10 พ.ย. 50 20:35:17 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom