Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ตื่นเต้นจัง ทางโครงการโทรมาให้ไปโอนบ้านหลังแรกในชีวิตวันพุธนี้

อยากเรียนถามท่านผู้รู้ ว่าต้องทำอย่างไรบ้างค่ะ คือครั้งแรกจริงๆค่ะ ทำอะไรไม่ถูกเลยกลัวโดนหลอก ขอถามเท่าที่นึกออกตอนนี้นะค่ะ
    1. ต้องตรวจบ้านและให้เขาแก้ไขให้เรียบร้อยก่อน ให้เรียบร้อยก่อนโอนใช่ไหมค่ะ คืออยู่ดีๆทางโครงการก็โทรมาให้ไปโอนเลย จริงๆแล้วเขาต้องให้เราไปตรวจบ้านก่อนใช่ไหมค่ะ
    2. ถ้าไปตรวจแล้วพบว่าต้องแก้ไข เราสามารถเลื่อนวันโอนออกไปก่อน ได้ใช่ไหมค่ะ
    3. เวลาโอนบ้านที่ต้องทำอย่างไรบ้างค่ะ
    4. เรื่องธนาคารค่ะ คือทางโครงการจัดการยื่นเรื่องให้หลายๆธนาคาร ถึงตอนนี้ก็ยังไม่ทราบว่าผ่านที่ไหนบ้่าง ได้เท่าไหร ดอกเบี้ยอย่่างไร แต่ทางโครงการเหมือนจะเชียร์ให้เลือกกสิกร เขาบอกว่าถูกที่สุดตอนนี้ ไม่ทราบว่าดีจริงหรือไม่ค่ะ
    5. ถ้าเราทราบเรื่องธนาคารแล้วไม่ถูกใจ ต้องติดต่อธนาคารอื่นให้มาประเมิน ก่อนที่จะทำการโอนรึเปล่าค่ะ
    รบกวนช่วยตอบหน่อยนะค่ะ ไม่รู้จริงๆค่ะ ขอบคุณมากๆ นะค่ะ

จากคุณ : หมูพลุ้ย - [ 11 พ.ย. 50 15:29:15 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom