Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เรื่องที่เจอกันบ่อยบ่อย!!!!....จะทำอย่างไรดีครับ?????

พอดีพึ่งย้ายบ้านอะครับ เป็นบ้านเดี่ยว(เช่าเขาอยู่นะครับ)
    ปัญหาก็คือเพื่อนบ้านนะครับ เพื่อนบ้านข้างหนึ่งมาอยู่แค่เสาร์อาทิตย์ เขาชอบต้นไม้ครับเขาปลูกต้นไม้ไว้เยอะปลูกข้างรั้วครับ ใบไม้ก็เลยหล่นมาในรั้วบ้านผม พอดีวันนั้นแฟนผมกำลังกวาดใบไม้ที่หล่นมา พี่ข้างบ้านเขาตะโกนมาบอกว่า ขอโทษด้วยนะครับใบไม้หล่นไปในบ้านทำให้ลำบากต้องกวาด ผมกะแฟนก้อไม่ได้คิดจะว่าพี่ข้างบ้านคนนี้อยู่แล้วเพราะยังไงเราก้อต้องกวาดบ้านเรา แล้วมันก้อไม่ได้เยอะแยะไรมากมาย แต่พี่เขายังดีเขายังขอโทษ
      แต่...บ้านอีกข้างนี่ระซิครับ...คนละเรื่องเลย ตอนนี้เห็นเขาน่าจะกำลังต่อเติมบ้านอยู่ แล้วพี่เขาก็เอาพวกเศษวัสดุที่รื้อออกมาเอามาวางไว้หน้าบ้านตัวเอง เขาเลยไม่มีที่จอดรถบ้านเขารวยอะครับมีรถหลายคันเลยต้องมาจอดรั้วหน้าบ้านผมแต่ไม่ได้ขวางประตูนะครับรั้วข้างบ้าน ไม่พอครับเศษวัสดุครับหน้าบ้านเขาไมที่วางแล้วทำไงละทีนี้ มาวางข้างรั้วบ้านผมเฉยเลย
     จริงๆแล้วผมก็ไม่ได้เดือดร้อนนะครับที่เขาเอาของมาวางหน้าบ้านจอดรถหน้าบ้านผม เพราะผมก็มีรถคันเดียวปกติจอดในบ้านอยู่แล้ว แต่ผมแค่รู้สึกว่าทำไม่ท่านๆข้างบ้านเขาไม่เคยมาขอ มาบอกซักคำ ต่างก็พี่ข้างบ้านอิกคนเลย
     สงสัยคงเห็นเพราะบ้านเราเก่า คงคิดว่าไม่มีคนอยู่มั้งครับ
                       เฮ่ยยยยยย..แค่มาบ่นครับ
                         ก็คงได้แค่ทำใจครับ

จากคุณ : หงส์ไทย - [ 17 พ.ย. 50 12:00:46 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom