Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

แล้วที่นอนดาร์ลิ่งก็ทำผมผิดหวังจริงๆกับคุณภาพและการบริการที่สุดๆ

ผมเป็นคนชอบที่นอนนุ่มมาก โดยเฉพาะแบบ Pocketspring เคยใช้ Slumberland รุ่น Diamond ซึ่งผมชอบมากๆ แต่เนื่องจากย้ายบ้าน จึงเลือกหาที่นอนใหม่ ซึ่งที่นอนรุ่นเดิมขึ้นราคาไปเกิน 30,000 บาท ผมคิดว่าราคาแพงเกินไป เพราะมีงบที่ 20,000 +-

ไปลองเลือกที่นอนหลายรุ่นแต่อาจเป็นเพราะกรรมของผมที่ดันไปถูกใจที่นอนยี่ห้อดาร์ลิ่ง รุ่น Heavenly Bed ที่เป็นรุ่น Pocketspring ที่ราคา 19,000 บาท ทั้งๆที่ในงบนี้มีตัวเลือกอื่นๆอีกมากมาย แต่ด้วยแรงเชียร์ของพนักงานขายเชียร์ว่าราคานี้ที่ได้รุ่นเกือบท๊อปเลยนะ ถ้าเป็นยี่ห้อ Slum หรือ Sea..จะได้รุ่นห่วยๆ ผมเชื่อเพราะเห็นว่ามีชื่อเสียงทางด้านที่นอนอยู่เหมือนกัน

ใช้มาประมาณ 4 เดือน ที่นอนได้ยุบลงไปเป็นรูปตัวผมชัดเจนทั้งๆที่ผมหนักแค่ 80 กิโลและกลับที่นอนทุกเดือนอีกต่างหาก เมื่อเทียบกับระยะเวลาที่ใช้มาผมรับไม่ได้เลยกับสินค้าราคาขนาดนี้

ผมจึงขอให้ทาง ดาร์ลิ่ง ทำการรับไปเพื่อซ่อม แต่เนื่องจากพนักงานแจ้งว่ามีแต่ที่นอนหุ้มหนังให้นอนแทนเป็นเวลา 1 อาทิตย์ ซึ่งผมมองว่าเพื่อนที่ใช้ที่นอน Sert...ราคาแค่ 7,000 แต่ยังมีที่นอนให้นอนสำรอง และบ้านผมก็ไม่ใช่ม่านรูดจะได้ใช้ที่นอนแบบนั้น จึงติดต่อผู้จัดการฝ่ายการตลาดเพื่อขอเปลี่ยนสินค้าใหม่ ซึ่งทางผู้จัดการรับเรื่องไป และรับปากจะจัดการให้โดยไม่ต้องเสียค่าใช้จ่าย

เวลาผ่านไป 1 อาทิตย์ มีพนักงานขายแจ้งว่าเปลี่ยนสินค้าใหม่ก็คงเป็นแบบเดิม เพราะสินค้ารุ่นนี้มีปัญหายุบแบบนี้และเสนอให้ผมไปลองสินค้าอีกรุ่นชื่อ Spring อะไรซึ่งมีจำนวนสปริงเยอะกว่า และการันตีว่าไม่มีปัญหาแน่นอน

เมื่อผมไปที่โชว์รูมดาร์ลิ่งและโฮมโปร 2-3 แห่ง กลับไม่มีที่นอนรุ่นดังกล่าวให้ลองแม้สักแห่ง แต่สิ่งหนึ่งที่พนักงานขายที่ยืนยันว่าทำงานกับดาร์ลิ่งมากว่า 5 ปี 2-3 คนยืนยันว่าที่นอนรุ่น Spring ที่ว่านี้ มันแทบจะเหมือนรุ่นเดิมของผมทั้งจำนวนสปริงและวัสดุ แถมยังแข็งกว่าอีกต่างหาก แถมยังย้ำกับผมว่าดาร์ลิ่งไม่เก่งที่นอน Pocket เลย อย่าไปซื้อเลย เทียบกับ Slum สู้ไม่ได้เลย ผมตกใจมากและถามว่าอ้าว แล้วมีรุ่นไหนที่จะตอบสนองความต้องการผมได้บ้างไหม ในระดับเดียวกับเตียงสวรรค์ของผม พนักงานขายแนะนำให้ผมใช้รุ่น Spring Memory ซึ่งเป็นเตียงสปริงและหน้าเป็น Memory Foam

ผมรีบโทรไปบอกพนักงานขาย Daring ว่าช่วยเปลี่ยนเป็นรุ่นนี้ได้ไหม เขาบ่ายเบี่ยงและยืนยันว่าจะให้ผมเปลี่ยนเป็นรุ่น Spring อะไรที่เขาบอก และยังบอกอีกว่าจะให้ผมเพิ่มเงิน 3,500 บาท ผมบอกตอนที่ผู้จัดการฝ่ายการตลาดบอกว่าจะเปลี่ยนให้โดยไม่เสียค่าใช้จ่าย เขาบอกผมว่าผู้จัดการหมายถึงอีกรุ่นหนึ่ง ซึ่งผมจำได้ว่าราคาที่ 12,000 เท่านั้น ผมจึงบอกทันที่ว่ารับไม่ได้

ผมขอถามความคิดเห็นเพื่อนๆพี่ๆน้องๆว่าผมจะเลือกยอมจ่ายเงินหรือไม่ หรือทำยังไงกับทางเลือกนี้ครับ

จากคุณ : amry - [ 19 พ.ย. 50 00:49:42 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom