Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

===ช่วยดูแปลนห้องหน่อยครับ ว่าจะวางเฟอร์นิเจอร์อย่างไร===

คือว่า ห้องผมคือ ห้องบนขวา บนซ้าย น่ะครับ

ล่างซ้ายคือ สวนดาดฟ้า ด้านขวาล่างเป็นห้องอีกห้อง ไม่เกี่ยวกันน่ะครับ

ห้องนอนผมอยู่ทางบนขวา ด้านบนเป็นมุมทำงาน ถัดมาเป็น walk in closet ด้านบนเป็นห้องน้ำ  

ห้องใหญ่ด้านซ้าย เป็นห้องนั่งเล่น มุมครัว โถงทางเข้าห้องทางด้านขวาเล็กๆน่ะครับ

แต่ไม่รุ้จะวางเฟอร์นิเจอร์อย่างไร อย่างเช่นเตียงนอนจะหันหัวไปทางเหนือหรือใต้ดี (ทิศใต้ก็มงคลเช่นกัน ตามคติเดิม) ทีวีจะวางอย่างไร

โซฟาห้องรับแขกจะวางอย่างไร มุมครัวอยากทำเคาท์เตอร์แบบ บาร์เล็กๆ ไว้ก๊งกับเพื่อน

สวนจะจัดอย่างไร

ช่วยด้วยครับผม

จากคุณ : natthaset - [ วันพ่อแห่งชาติ 23:59:40 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom