Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

+ + + + + เรียนถามคุณพี่ต้นโพธิ์ต้นไทร และผู้รู้ทุกท่านครับ + + + + +

กำลังซื้อบ้านแบบ townhome สร้างเสร็จเรียบร้อยแล้วแบบ ๓ ชั้น (ใช้เลขไทยตามการส่งเสริมพี่ต้นฯ) แต่ทางหมู่บ้านไม่ได้ให้ปั๊มน้ำกับแท้งค์น้ำมาให้ด้วยครับ รบกวนขอคำแนะนำดังนี้ครับ
    ๑. ควรใช้ปั๊มน้ำขนาดเท่าไร แบบไหนเพราะอยากให้น้ำที่ฝักบัวไหลแรงๆ ห้องน้ำมีทั้งหมดสี่ห้อง ผมสังเกตุขนาดท่อน้ำแล้วทุกห้องจะเป็นท่อขนาดค่อนข้างเล็กไม่แน่ใจว่าใช่ขนาดครึ่งนิ้วหรือไม่ ผมชอบอาบน้ำที่แรงๆ ครับ เพราะเคยชินบ้านเดิมที่เป็น rain shower แต่ที่โครงการนี้เค้าเดินแต่ท่อน้ำอุ่นเลยหมดสิทธิ์ใช้ rain shower ผมเข้าใจถูกหรือเปล่าครับ

๒. แทงค์ควรเป็นขนาดใด แบบไหนดีระหว่างสเตนเลส หรือพลาสติดีครับ แล้วตำแหน่งที่ตั้งแทงค์ตรงหลังบ้านควรวางไว้ตรงตำแหน่งไหนครับ (ตามแปลนด้านล่าง) มีพื้นที่ด้านหลังเหลือ ๕ คูณ ๒.๙ เมตร

ขอบคุณล่วงหน้าทุกความเห็นครับ

จากคุณ : Ekanat - [ 6 ธ.ค. 50 20:31:20 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom