Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ขอถามความแตกต่า่งระหว่างสิทธิที่ดินระหว่างแบบ โฉนด กับแบบ นส3ก หน่อยครับว่าต่างกันยังไง?

เช่นสิทธิที่ดินเลขที่ : ฉ.xxxxxxx กับ แบบที่เขียนว่าสิทธิที่ดินเลขที่ : น.ส.3ก.เลขที่xxx  มันต่างกันตรงไหนมั่งครับ เคยได้
    ยินแค่ว่าแบบ น.ส.3ก นี่จะมี % โดน เวนคืนจากทางรัฐสูงใช่ไหมครับ
    ถ้าแบบนี้ก็ควรซื้อที่ดินหรือบ้าน ที่ปลูกบนโฉนด จะดีกว่าใช่ไหม ผมเข้าใจถูกไหมนะครับ? หรือไอ้ทั้งสองอย่างนี่มันไม่แตกต่างกันเลยหรือมันแตกต่างกัน
    จุดอื่นที่ไม่เกี่ยวกับเรื่องการโดนเวนคืนที่ แล้วถ้าเป็นแบบนั้น
    อย่างไหนจะดีกว่ากัน ระหว่าง โฉนด กับ นส3ก ครับ?

จากคุณ : Huntz - [ 14 ธ.ค. 50 00:43:13 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom