Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

รบกวนถาม .... เรื่องปั้มน้ำ ครับ

บ้านเดี่ยว 2 ชั้นครับ

โครงการใส่ปั้มฮิตาชิ แบบแรงดันไม่คงที่ 150 วัตต์ แล้วผมรู้สึกว่าปั้มไม่แรงเวลาอาบน้ำครับ ผ่านเครื่องทำน้ำอุ่นแล้ว เดี๋ยวเย็น เดี๋ยวอุ่น

ผมได้ลองไปอ่านที่ blog ของคุณต้นโพธิ์ต้นไทร (และอ่านกระทู้มาหลายๆ กระทู้) เห็นว่าคุณต้นโพธิ์ต้นไทร แนะนำว่า บ้านเดี่ยว 2 ชั้น ควรติดปั้มน้ำแบบแรงดันคงที่ (อัดอากาศ) 250 วัตต์

ฉะนั้น ผมจึงขอถามดังนี้นะครับ

1. ผมควรเปลี่ยนปั้มไหมครับ ขั้นตอนยุ่งยากไหม
    2. ถ้าเปลี่ยนแล้วปั้มเก่าผมจะเอาไปทำอะไรดี
    3. เปลี่ยนแล้ว น้ำจะแรงขึ้นใช่ไหมครับ
    4. เปลี่ยนแล้ว เครื่องทำน้ำอุ่นผมก็จะอุ่นคงที่ใช่ไหมครับ
    5. แล้วบ่อพักน้ำใต้ดินต้องเปลี่ยนขนาดด้วยไหมครับ (ถ้าเปลี่ยนเรื่องใหญ่แน่ๆ เลย) เพราะปั้มดูดน้ำจากบ่อพัก

จากคุณ : daemonview - [ 26 ธ.ค. 50 15:02:21 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom